अ‍ॅशेसमध्ये सर्वात जास्त वेळा शून्यावर बाद झालेले खेळाडू कोण? यादी पाहा

अ‍ॅशेस ही जगातील सर्वात जुनी आणि सर्वात रोमांचक कसोटी स्पर्धांपैकी एक आहे. फलंदाजांना त्यांच्या शतकांसाठी आणि गोलंदाजांना त्यांच्या घातक गोलंदाजीसाठी लक्षात ठेवले जाते, तर काही खेळाडू असा विक्रम देखील करतात जो कोणीही साध्य करू इच्छित नाही. अशा स्थितीत या मालिकेत सर्वाधिक शून्यावर बाद होणाऱ्या फलंदाजांबाबत जाणून घेऊया.

अ‍ॅशेसच्या दीर्घ इतिहासात, असे अनेक दिग्गज खेळाडू आहेत ज्यांच्या बॅटने कधीकधी त्यांना अपयशी ठरले आहे, ज्यामुळे त्यांना त्यांचे खातेही उघडता आले नाही. अ‍ॅशेसच्या इतिहासात सर्वाधिक शून्य धावा काढण्याचा विक्रम असलेल्या पाच खेळाडूंवर एक नजर टाकूया.

सिड ग्रेगरी (ऑस्ट्रेलिया) – ११ डक्स

१८९० ते १९१२ पर्यंत ५२ अ‍ॅशेस सामने खेळणारे सिड ग्रेगरी यांच्या नावावर या स्पर्धेत सर्वाधिक डक्सचा विक्रम आहे, ११. मनोरंजक म्हणजे, तो एक उत्तम फलंदाज देखील होता आणि त्याने २०१ धावा केल्या. त्याची कारकिर्दीची सरासरी २५.८० होती, परंतु काही सामन्यांमध्ये त्याची बॅट पूर्णपणे शांत राहिली.

ग्लेन मॅकग्रा (ऑस्ट्रेलिया) – १० डक्स

ग्लेन मॅकग्रा हा जगातील सर्वात भयानक वेगवान गोलंदाजांपैकी एक मानला जातो, परंतु फलंदाजी खूपच वाईट होती. १९९४ ते २००७ दरम्यानच्या ३० अ‍ॅशेस सामन्यांमध्ये त्याच्या नावावर १० डक्सची नोंद आहे. तथापि, त्याच्या गोलंदाजीने ऑस्ट्रेलियाला अनेक मालिका जिंकण्यास मदत केली.

शेन वॉर्न (ऑस्ट्रेलिया) – १० डक्स

क्रिकेट इतिहासातील सर्वात महान लेग-स्पिनर मानला जाणारा शेन वॉर्न कधीकधी संघर्ष करत असे, जरी त्याने अ‍ॅशेसमध्ये १० डक्स देखील केले होते. तरीही, त्याने ९० धावांची शानदार खेळी खेळली आणि गरज पडल्यास संघाचे नेतृत्व करण्याची क्षमता दाखवून दिली.

डॅरेन गॉफ (इंग्लंड) – ९ डक्स

इंग्लंडचा वेगवान गोलंदाज डॅरेन गॉफ १९९४ ते २००१ दरम्यान १७ अ‍ॅशेस सामने खेळला, ज्यामध्ये त्याने नऊ डक्स बाद केले. गॉफ त्याच्या स्विंग गोलंदाजीने फलंदाजांना त्रास देण्यासाठी ओळखला जात असे. त्यामुळे, त्याच्या फलंदाजीतील कमकुवतपणा कधीही संघासाठी मोठा मुद्दा बनला नाही.

डिक लिली (इंग्लंड) – ९ डक

१८९६ ते १९०९ दरम्यान खेळणारा यष्टिरक्षक-फलंदाज डिक लिली ३२ सामन्यांमध्ये नऊ वेळा एकही धाव न काढता बाद झाला. इंग्लंडसाठी तो एक विश्वासार्ह खेळाडू असला तरी, अ‍ॅशेसमध्ये त्याची बॅट अनेकदा शांत असायची.


About Author

Jitendra bhatavdekar

Other Latest News