MP Breaking News
Thu, Dec 18, 2025

जगातील अनोखा फूड फेस्ट! कुत्र्याच्या मांसासाठी मिळतो राष्ट्रीय पुरस्कार! २०० शेफ्समध्ये रंगली स्पर्धा

Published:
जगातील अनोखा फूड फेस्ट! कुत्र्याच्या मांसासाठी मिळतो राष्ट्रीय पुरस्कार! २०० शेफ्समध्ये रंगली स्पर्धा

जगात कुत्र्याचे मांस खाणे सामाजिकदृष्ट्या चुकीचे मानले जात. पण उत्तर कोरियामध्ये ते मोठ्या प्रमाणात परंपरेशी जुडलेले आहे. उत्तर कोरिया हा जगातील सर्वात वेगळा देश मानला जातो, जिथे किम जोंग उनचे कडक शासन आहे. येथील सरकार आणि त्यांचे निर्णय अनेकदा आपल्याला आश्चर्यचकित करतात. दरम्यान, येथे एक अनोखी कुकींग स्पर्धा चर्चेत आहे, ज्यामध्ये कुत्र्याचे मांस शिजवले गेले आणि राष्ट्रीय पुरस्कार देखील देण्यात आला.

या आठवड्यात उत्तर कोरियाची राजधानी प्योंगयांग येथे राष्ट्रीय स्तरावरील स्पर्धा आयोजित करण्यात आली होती. त्यात सुमारे २०० स्वयंपाकी सहभागी झाले होते. विशेष म्हणजे प्रत्येकाने कुत्र्याच्या मांसापासून बनवलेला एक पदार्थ तयार केला. येथे कुत्र्याच्या मांसाला गोड मांस म्हणतात आणि या कार्यक्रमाची ओळख देखील याच नावाने झाली आहे.

ही स्पर्धा काय आहे?

उत्तर कोरियामध्ये कुत्र्याच्या मांसाला गोड मांस म्हणतात. म्हणूनच, या कार्यक्रमालाही हेच नाव देण्यात आले. येथील लोकांचा असा विश्वास आहे की कुत्र्याचे मांस हे विशेषतः उन्हाळ्यात शक्तीचा स्रोत आहे आणि म्हणूनच ही स्पर्धा साजरी केली जात आहे. अशा परिस्थितीत, राजधानीतील र्योम्योंग स्ट्रीटवरील फूड फेस्टिव्हल हाऊसमध्ये आयोजित केलेला हा कार्यक्रम चार दिवस चालला. त्यात कुत्र्याच्या मांसापासून बनवलेले पारंपारिक पदार्थ दिले गेले, त्यापैकी टँगोगी नावाचा सूप सर्वात प्रसिद्ध आणि चर्चेत होता. ही डिश उत्तर कोरियामध्ये उन्हाळ्यात शक्ती देणारा पारंपारिक पदार्थ मानली जाते.

ही स्पर्धा का साजरी केली जाते?

वृत्तांनुसार, या स्वयंपाक कार्यक्रमाचा उद्देश कोरियाच्या पारंपारिक अन्नाला प्रोत्साहन देणे आणि स्वयंपाकींमध्ये अनुभव सामायिक करणे हा होता, परंतु अनेक तज्ञांचे म्हणणे आहे की या प्रकारच्या स्पर्धेद्वारे सरकार अन्नटंचाईपासून लोकांचे लक्ष विचलित करण्याचा प्रयत्न करीत आहे, कारण हा देश बर्याच काळापासून अन्नटंचाईशी झुंजत आहे. याशिवाय, ही स्पर्धा अशा वेळी होत आहे जेव्हा उत्तर कोरियाचा शेजारी देश दक्षिण कोरिया २०२७ पासून कुत्र्याच्या मांसावर पूर्णपणे बंदी घालणार आहे. २०२७ पासून तेथे ते विकणे किंवा खाणे बेकायदेशीर ठरेल. त्याच वेळी, अहवालांनुसार, उत्तर अमेरिकेच्या काही भागात कुत्र्याचे मांस पारंपारिकपणे खाल्ले जाते, परंतु उत्तर कोरियामध्ये त्याला तितकी मान्यता मिळालेली नाही जितकी त्याला उत्तर कोरियामध्ये मिळत आहे.