हिंदू धर्मशास्त्रानुसार अशा काही गोष्टी आहेत, ज्या चुकूनही देवघरात नसाव्यात, त्यामुळे तुमच्या घरात नकारात्मक ऊर्जा निर्माण होते, काही लोक देवाची पूजा करताना दिवा लावून काडीपेटी तिथेच ठेवतात. अनेकांना ही सवय असते. मात्र, तुम्हाला माहित आहे का, ही सवय तुम्हाला अडचणीत आणू शकते. वास्तुशास्त्रानुसार घराच्या देवघरात चुकूनही माचिसची जळालेली काडी टाकू नये. त्याचे काय परिणाम होतात? त्याबद्दल जाणून घेऊयात….
देवघरात माचिस ठेवू नका
वास्तुशास्त्रानुसार, देवघरात माचिसची पेटी (काडीपेटी) किंवा जळालेली काडी ठेवू नये, कारण यामुळे वास्तुदोष निर्माण होतो, घरात अशांतता येते, वाद होतात आणि प्रगतीत अडथळे येतात, म्हणून ही सवय टाळावी. माचिस स्वतः ज्वलनशील असल्याने, देवघरात ठेवल्यास अपघाताचा धोका असतो, ज्यामुळे घरात अशांतता पसरू शकते. असे केल्याने घरातील सुख-समृद्धी कमी होते आणि अनेक प्रकारचे दुष्परिणाम होऊ शकतात, असे वास्तुशास्त्र सांगते.
नकारात्मक ऊर्जा
देवघरात माचिस ठेवणे किंवा जळलेली काडी टाकणे हे नकारात्मक ऊर्जा आणते, ज्यामुळे घरात कलह वाढतो आणि प्रगतीत अडथळे येतात. वास्तुशास्त्रानुसार, अयोग्य वस्तू ठेवल्याने ऊर्जा असंतुलित होते आणि नकारात्मक ऊर्जा वाढते, ज्यामुळे आर्थिक अडथळे आणि वाद निर्माण होऊ शकतात. देवघर हे घराचे पवित्र स्थान मानले जाते, जिथे सकारात्मक ऊर्जा असावी लागते. माचिसच्या पेटीमुळे नकारात्मक ऊर्जा निर्माण होते.
काय करावे
- देवघर नेहमी स्वच्छ आणि पवित्र ठेवावे.
- देवघरात सुकलेली फुले ठेवू नयेत.
- माचिसची पेटी देवघरात ठेवू नये, ती इतरत्र कोठेही ठेवावी.
- पूजा करताना काडीपेटी वापरल्यानंतर ती लगेच देवघरातून बाहेर काढून ठेवावी.
- देवघरात केवळ पूजेसाठी आवश्यक आणि पवित्र वस्तूच ठेवाव्यात.
- रोज दिवा आणि धूप दाखवावा, यामुळे नकारात्मक ऊर्जा दूर होते आणि वातावरण शुद्ध राहते.
- वास्तुशास्त्रानुसार देवघरातील पवित्रता राखणे महत्त्वाचे आहे आणि त्यासाठी माचिस किंवा जळलेली काडी टाळणे आवश्यक आहे.
(टीप : वरील सर्व बाबी MP मराठी Breaking केवळ माहिती म्हणून वाचक-प्रेक्षकांपर्यंत पोहोचवत आहे. यातून MP मराठी Breaking कोणताही दावा करत नाही.)





