‘शिल्पा शिरोडकरची गोळी घालून हत्या’, अभिनेत्रीने स्वतः सांगितला भयानक किस्सा

Aiman Jahangir Desai

Shilpa Shirodkar Interview:   ९० च्या दशकातील अभिनेत्री शिल्पा शिरोडकरने नुकतीच तिच्या मृत्यूबद्दलच्या अफवांची कहाणी सांगितली आहे. खरंतर, ही १९९५ ची गोष्ट आहे. जेव्हा शिल्पा ‘रघुवीर’ चित्रपटाचे शूटिंग करत होती. त्यावेळी अचानक अफवा पसरली की गोळी लागल्याने अभिनेत्रीचा मृत्यू झाला. या चित्रपटात सुनील शेट्टी यांनी मुख्य भूमिका साकारली होती.

तसेच सुरेश ओबेरॉय, सुधा चंद्रन, मोहनीश बहल, अरुणा इराणी, गुलशन ग्रोव्हर आणि प्रेम चोप्रा हे देखील होते. त्या चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान अशी अफवा पसरली की शिल्पा शिरोडकरचा गोळी लागल्याने मृत्यू झाला. या अफवेनंतर अभिनेत्रीच्या चाहत्यांमध्ये तसेच तिच्या घरी शोककळा पसरली. तथापि, नंतर निर्मात्यांनी तिला सांगितले की हा चित्रपटाच्या प्रमोशनचा एक मार्ग आहे.

 

शिल्पा शिरोडकरने सांगितला किस्सा-

शिल्पा म्हणते की या बातमीनंतर तिच्या कुटुंबात गोंधळ उडाला. अलिकडेच पिंकव्हिलाला दिलेल्या मुलाखतीत शिल्पाने त्या घटनेची आठवण करून दिली आणि म्हणाली, ‘मी मनालीत होते आणि माझे वडील हॉटेलमध्ये सतत फोन करत होते कारण त्यावेळी मोबाईल नव्हते. मी तिथे सुनील शेट्टीसोबत शूटिंग करत होते.

तिथे शूटिंग पाहण्यासाठी आलेले लोकही गोंधळले होते की ती शिल्पा आहे की नाही, कारण सर्वांना तिच्या मृत्यूची बातमी ऐकायला मिळाली होती. मी परत खोलीत आलो तेव्हा सुमारे २०-२५ मिस्ड कॉल आले होते. माझे पालक काळजीत होते, वर्तमानपत्रात शिल्पा शिरोडकरची गोळ्या घालून हत्या करण्यात आल्याच्या बातम्या येत होत्या.’

 

चित्रपटाच्या प्रमोशनसाठी ही अफवा-

तथापि, नंतर शिल्पाला कळले की चित्रपटाच्या प्रमोशनसाठी ही अफवा जाणूनबुजून पसरवण्यात आली होती. शिल्पा म्हणते, ‘निर्मात्यांनी नंतर मला सांगितले की ही एक मार्केटिंग स्ट्रॅटेजी होती. मला थोडा धक्का बसला आणि मला वाटले की हे थोडे जास्त आहे. त्यावेळी पीआर किंवा प्रमोशनचा कोणताही व्यावसायिक मार्ग नव्हता. मला शेवटी हे देखील कळले. त्या काळात लोकांनी परवानगी घेतली नाही. जेव्हा चित्रपट हिट झाला तेव्हा मला फारसा राग आला नाही.

ताज्या बातम्या